KA-SHEN Board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
KA-SHEN Board

::<[ศูนย์บัญชาการ KSN. ภารกิจพิชิตราชันย์]>::

เธšเน‰เธฒเธ™เธšเน‰เธฒเธ™  เธ„เน‰เธ™เธซเธฒเธ„เน‰เธ™เธซเธฒ  Latest imagesLatest images  เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)  เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)  

How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^

Go down 
ferisku
CooLs BoyZ
lemonwhite
popoling-ice
8 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
Admin
Admin

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 108

How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^   How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^ EmptySun Jan 21, 2007 10:41 pm

สำหรับผู้ที่เข้ามาใหม่นะคะ วันนี้ไอซ์เอาวิธีการลงภาพ และวิธีอัพโหลดภาพค่ะ
สำหรับวิธีการลงภาพที่นี่มีสองวิธีนะคะ

1. การสร้าง url ของภาพโดยใช้ Host ของบอร์ดคาเชนมาให้ค่ะ ^^

เริ่มต้นเลยนะคะ ให้เปิดลิงค์อันนี้ค่ะ

ลิงค์สำหรับอัพโหลดภาพ คลิก!

คลิกขวาที่ลิงค์ข้างบน เลือก Open in new Window เน้ออออ ^^

จะปรากฏหน้าต่างอันนี้ขึ้นมา แท่นแท๊นนนน ^^

How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^ 110

ถ้าจะเอาภาพจากในคอม ให้เราติ๊กจุดสีดำในวงกลมแรก แล้ว Browse เลือกภาพที่เราต้องการ
นะคะ ได้แล้วให้เลื่อนมาตรงที่ตัวอักษร ?

ให้เลือกที่ช่องว่างเปล่านี่นะคะ แนะนำว่าภาพที่จะเอามาลง ขนาดไม่ควรใหญ่มาก
ไม่เกิน 100 kb กำลังน่ารักต่อบอร์ดค่ะ ^^ กว้าง ไม่ควรเกินด้านละ 600 นะคะ ^^
ยาวไม่จำกัดค่ะ แต่ย่อได้ก็ดี ^^

How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^ 210

เหมือนเสร็จเรียบร้อยนะคะ ก็กดอัพโหลด ปุ่มเล็กๆ นั่นแหละ
เมื่อโหลดเสร็จ มันจะมีลิงค์ขึ้นมาให้ แบบในรูปนะคะ ^^

How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^ 310

ทีนี้เราก็กอปรูปมา แล้วมาที่ส่วนโพสข้อความของเราเลยค่ะ ให้เอาใช้โค้ดอันนี้นะคะ ^^

How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^ ิงค์ของรูป

เอาลิงค์ที่เรากอปมาใส่แทนที่คำว่า "ลิงค์ของรูป" แล้วก็พิมพ์ข้อความตามต้องการ
จัดรูปให้เรียบร้อง ลองกดที่ปุ่ม แสดงตัวอย่าง ดูก่อนก็ได้นะคะ ^^

เมื่อได้ตามที่ต้องการก็กด send เลยค่ะ ^^

=============================

สำหรับวิธีการเอาภาพจากใน internet มาก็ไม่ต่างกันค่ะ เพียงแค่เรากอป url ของรูปมาใส่
ก็เป็นอันเรียบร้อยค่า ^^

ใครมีข้อสงสัยใดๆ โพสถามไว้ได้นะคะ ^^
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
lemonwhite
หน่วยรบพิเศษ KSN
หน่วยรบพิเศษ KSN
lemonwhite

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 464

How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^   How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^ EmptyMon Feb 26, 2007 12:01 pm

กดลิงค์ไปแล้วมันบอกไม่อณุญาติ!!

ทำไงดี TvT
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
CooLs BoyZ
ปีสองสุดโฉด
ปีสองสุดโฉด
CooLs BoyZ

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 212

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^   How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^ EmptySat Mar 10, 2007 6:52 am

ช่ายๆๆๆๆๆ
ferisku
นายใหญ่แห่งคาเชน
นายใหญ่แห่งคาเชน
ferisku

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 788

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^   How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^ EmptySat Mar 10, 2007 12:19 pm

ก็ไปฝากรูปที่เว็บอื่นดูก็ได้นิคะ
http://ferisku.exteen.com/
kanin
หัวหน้าภารโรง
kanin

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 1362

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^   How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^ EmptyMon Mar 26, 2007 12:39 pm

อืมๆ กดไปแล้วมันบอกไม่อนุญาติเหมือนกันงับ

เลยไปฝากไว้ที่เว็บอื่นเหมือนที่ ferisku บอกอ่ะงับ
moslpmtv
นักเรียนใหม่สุดแนว
นักเรียนใหม่สุดแนว
moslpmtv

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 55

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^   How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^ EmptySat Mar 31, 2007 2:55 pm

ผมก็ด้วยครับ
pantarat_9
นักเรียนใหม่ไร้ฝีมือ
นักเรียนใหม่ไร้ฝีมือ
pantarat_9

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 21

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^   How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^ EmptyThu Apr 12, 2007 12:42 pm

อ่าๆ งั้นเด๋วจาลองทามดูอ่านะ ขอบคุงงับ[/b]
เหมันต์
เหมันต์

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 1465

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^   How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^ EmptyFri Apr 13, 2007 4:32 pm

ไม่อนุญาติ(เธอเป็นใครห๊า...มาบอกว่าไม่อนุญาติน่ะ แม่ฉันรึไง)
http://www.zheza.com/index.php?a=blog&b=entry&uid=64625&eid=7

How To : วิธีการโพสรูปลงบอร์ดสำหรับมือใหม่นะคะ ^^
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1