KA-SHEN Board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
KA-SHEN Board

::<[ศูนย์บัญชาการ KSN. ภารกิจพิชิตราชันย์]>::

เธšเน‰เธฒเธ™เธšเน‰เธฒเธ™  เธ„เน‰เธ™เธซเธฒเธ„เน‰เธ™เธซเธฒ  Latest imagesLatest images  เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)  เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)  

(รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.

Go down 
เฮย์จิคุง
assakorn
Ve-*o*-la
lilz
zadcat
sazame
CooLs BoyZ
kanin
phat-24*
lemonwhite
>>natta<<
[#~มาแว้ว~#]
bangbao
RYUSAKii
felalia
Reiya
SandalVitreous
21 posters
เน„เธ›เธ—เธตเนˆเธซเธ™เน‰เธฒ : 1, 2, 3  Next
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
Admin
Admin

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 405

(รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptySun Feb 04, 2007 9:06 pm

ของรางวัลเลื่อนไปดูด้านล่างเลยนะคะ

ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบ ตราสัญลักษณ์ประจำKSN. ค่ะ

อย่างที่ว่าไป พี่อยากได้ตราKSN. แบบมีมนขลังหน่อยค่ะ เป็นตัวอักษร KSN. เลยค่ะ สัญลักษณ์ประจำสถาบันคือช้างและนก ซึ่งสามารถเอามารวมกันได้ หรือถ้าไม่ถนัด อนุญาตให้แค่ตัวอักษร KSN. อย่างเดียวก็ได้ค่ะ ไม่จำกัดไอเดีย ไม่จำกัดความคิดนะคะ

กติกา

1. ส่งเข้าประกวดได้เฉพาะผลงานที่ทำขึ้นมาเองเท่านั้น
2. สำหรับไฟล์ผลงาน ขอให้มีขนาด 500*500 pixels ลงภาพตัวอย่างโลโก้KSN. ที่กระทู้นี้นะคะ ถ้าผลงานขอใครเข้าตากรรมการ (หรืออาจจะจัดโหวตกันอีกที) ถึงตอนนั้นค่อยส่งไฟล์ขนาดใหญ่มาให้พี่ค่ะ
3. ปิดรับผลงาน วันที่ 28 กุมภาพัน 2550

รางวัลที่จะให้เป็นของอภินันทนาการจากพี่ซินค่ะ (เท่าที่คนงบน้อยคนนี้จะให้ได้ และก็เป็นของพรีเมี่ยมจากKA-SHEN แน่นอน)
ซึ่งขออุบไว้ก่อน แต่ขอบอกว่าถูกใจแน่ค่ะ ^^

++++++

ของรางวัลโผล่แล้วนะคะ ^^

อย่างแรกเป็น ....แต๋นนนแต้นนน...

(รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. 35853610

ชุดกระดาษเขียนจดหมายยย ^0^

เอ๊ะ ว่าแต่ว่าเด็กสมัยนี้คงไม่เขียนจดหมายกันแล้วมั้ง 55555+
ภาพที่เห็นอยู่นี้เป็นเซตแรกอยู่ในขั้นทดลอง อาจะไม่ค่อยสวยนัก = =' ตอนถ่ายรูปก็สวยดีนี่หน่า ไหงพอลงเวบแล้วมันทะแม่งๆ - -''

ตรงด้านหลังซองว่าจะติดตราของสถาบันด้วย ^^

+++++++++

มาต่อด้วยของรางวัลชิ้นสุดท้าย

(รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. 36503510

มองเห็นจากรูปใครทายได้บ้าง = =

(รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. 36503511
มันคือโคมไฟนั่นเอง

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้วลงมันทุกมุม เหอๆ

(รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. Dscf1910
(รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. Dscf1911

ของรางวัลสำหรับผู้ชนะ ได้ไปสองชิ้นที่เห็นอยู่นี่เน่อ ^^

ส่วนด้านล่างเป็นของที่คิดว่าจะทำแจกในงานหนังสือ

(รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. Dscf1912
รูปไม่ชัดขออภัย ^^ ทั้งสองอันนี้เป็นรุ่นทดลอง 55+
คิดว่าจะทำเป็นที่ห้อยโทรศัทพ์นะคะ แฮนแมกทำเองกับมือ T-T

เนเธเน‰เน„เธ‚เธฅเนˆเธฒเธชเธธเธ”เน‚เธ”เธข เน€เธกเธทเนˆเธญ Thu Mar 08, 2007 7:50 pm, เธ—เธฑเน‰เธ‡เธซเธกเธ” 4 เธ„เธฃเธฑเน‰เธ‡
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
http://sinsin.exteen.com
Reiya
ปีสองหน้าติ๋ม
Reiya

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 100

(รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyMon Feb 05, 2007 5:18 pm

me ขอรอดูอยู่ห่างๆ

แต่อยากได้รางวัลอะ ><
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
felalia
หน่วยรบพิเศษ KSN
felalia

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 413

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyTue Feb 06, 2007 7:07 pm

ออกแบบไม่เก่งเลย
เเต่อยากได้รางวัลมากๆ >.<
RYUSAKii
ผู้คุมกฎแสนเยือกเย็น
RYUSAKii

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 803

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyTue Feb 06, 2007 8:04 pm

ลองดูดีไหมหนอ...
bangbao
bangbao

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 401

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyTue Feb 06, 2007 8:34 pm

O_o รางวัล o_O
=_=!!! อาการอยากได้กำเริบครับ

จะลองดูดีมั้ย 555+ หมดเขตสิ้นเดือนนี้ช่ายปะครับ
นักเรียนใหม่ไร้ฝีมือ

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 9

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyTue Feb 06, 2007 9:02 pm

มาแว้วครับพี่ซิน มา จะเอาซักตั้ง
>>natta<<
ปีสองสุดโฉด
ปีสองสุดโฉด
>>natta<<

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 279

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyTue Feb 06, 2007 9:08 pm

น่าสนใจนิขอรับ

อยากได้รางวัลมากมาย *-*

เสียดาย ที่ฝีมือข้าน้อยห่วยเกินไปนิ = =''''
lemonwhite
lemonwhite

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 464

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyTue Feb 06, 2007 10:42 pm

ลองดูแล้วกัน...ถ้าไม่ได้ก็เผ่นล่ะค่ะ =_=
phat-24*
อาจารย์ฝึกหัดหน้าสวย
อาจารย์ฝึกหัดหน้าสวย
phat-24*

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 387

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyWed Feb 07, 2007 3:52 pm

แง้ๆ อยากได้รางวัลอ่ะ T^T แต่หัวไม่ถึงงงงงง
แง้วๆ ทำไงดีอ่ะ >.< ฝีมือยิ่งห่วยๆอีก
http://my.dek-d.com/phat-ja
kanin
หัวหน้าภารโรง
kanin

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 1362

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyWed Feb 07, 2007 7:20 pm

อยากได้รางวัลเหมือนกันนะ

แต่ฝีมือคงไม่ถึงขั้นอ่ะ -_-^
CooLs BoyZ
ปีสองสุดโฉด
ปีสองสุดโฉด
CooLs BoyZ

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 212

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyWed Feb 07, 2007 7:43 pm

เฮ้อ.....ใครก้อได้....ช่วยๆกันวาดหน่อยนะเราอยากรู้ว่ารางวัลคืออารายอ่ะ

ส่วนเรา...เป็นกำลังใจละกาน...

ป.ล. เรามันมีฝือมือ...ตอนนี้เขียนหนังสือแทบมะได้...T^Tยังโชคดีที่เรายังเขียนมือซ้ายได้ 5555+
felalia
felalia

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 413

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyThu Feb 08, 2007 3:33 pm

อ๊ากกกกก>o< อยากได้ๆๆๆๆๆ
พี่ซินทำขายด้วยได้มั้ยคะ
นะๆ>////<
kanin
kanin

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 1362

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyThu Feb 08, 2007 3:41 pm

ง่า~ เห็นรางวัลแล้วอยากได้อ่ะ

แต่วาดรูปไม่สวย แถมไอเดียก็ไม่ได้เรื่อง

เฮ้อ~
Admin
Admin

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 405

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyThu Feb 08, 2007 8:31 pm

felalia เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
อ๊ากกกกก>o< อยากได้ๆๆๆๆๆ
พี่ซินทำขายด้วยได้มั้ยคะ
นะๆ>////<

ตอบน้องแจๆ พี่ไม่ทำขายค่ะ ^^
แต่ว่าทำแจก(โดยทุนส่วนตัว) อย่างเดียวค่ะน้อง
felalia
felalia

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyFri Feb 09, 2007 6:40 pm

ขอบคุณที่ตอบนะคะพี่ซิน
เสียดายจังเลยYoY
RYUSAKii
RYUSAKii

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 803

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyFri Feb 09, 2007 7:36 pm

โฮกกกก...เห็นของรางวัลแล้วอยากได้...
ว่าแต่มีใครส่งภาพแล้วบ้างอะคะ...
Reiya
Reiya

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 100

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptySun Feb 11, 2007 1:08 pm

อ๊ากกกก

อยากได๋ T T

ส่งกันเข้ามาเยอะๆเน้อ อยากเห็นๆ
sazame
sazame

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 25

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptySun Feb 11, 2007 9:16 pm

กะจะขอดูอยู่เฉยๆแล้วเชียว
แต่พอเห็นของรางวัล ตาของนังปลามันก็ลุกเป็นไฟแล้วค่ะ = =
ไอเดียหนูอาจจะไม่ค่อยได้เรื่อง แต่หลังสอบจะลองทำมาส่งกับชาวบ้านเค้าดูแล้วกันนะคะ เพื่อของรางวัล อะจ๊ากกกส์ !! (เอาแล้วไง ความโลภเริ่มกำเริบ = =)
bangbao
bangbao

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 401

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyTue Feb 13, 2007 7:20 am

พี่ซินครับ
แบบว่ามีสีของสถาบันปะครับ
( ช่วยตอบด้วยนะครับ )
Admin
Admin

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyTue Feb 13, 2007 9:01 pm

สีของสถาบันเหรอ อืม...

ก็เอ...พยายามขุดความทรงจำ
เพราะเก็บไว้นานจัด = =''

สีฟ้าออกน้ำเงินๆ อ่ะค่ะ

ลองทำออกมาสองอย่างก็ได้นะ แบบขาวดำกับแบบสี ^^
zadcat
zadcat

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 13

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyWed Feb 21, 2007 3:16 pm

-*- ไม่ถนัดงานออกแบบ T^T
lilz
lilz

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 6

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyWed Feb 21, 2007 6:19 pm

สัญลักษณ์เป็น นก อย่างเดียว ไม่มีช้างได้ป่ะอะ ^^''
lilz
lilz

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 6

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyWed Feb 21, 2007 7:15 pm

ลั้นลา~~

https://servimg.com/view/11088143/1

เอาความอุจาดตาของตัวเองมาเริ่มประจานเต็มที่ วาดร่างไว้เฉยๆอะคงไม่เข้ารอบอยู่แล้วแหละ ^O^ แต่แบบว่า ถ้าลิลไม่เริ่ม เดี๋ยวไม่มีใครเริ่มไง 555+ อย่าลืมเอามาลงๆกันน้าเหลืออีกแค่ไม่กี่วันเอง (พี่ซิน...ขอค่าหน้าม้า)

(เข้าโหมดเพ้อ)

"...ตัวอักษร KSN. ที่มีลักษณะเป็นเหลี่ยมคม เปรียบประดุจปัญญาอันเฉียบแหลมของนักเรียนในโครงการ (*0*)..."

"...โล่หลังตัวอักษร บ่งชัดถึง การยืนหยัดเพื่อปกป้องประเทศจากเหล่าอาชญากร (>///<)..."

"...นกและช้าง สัญลักษณ์ประจำโรงเรียน KSN (@w@)..."

(หน้าตาเพ้อฝันเต็มที่)

โป๊ก!!

"หอยหลอด เลิกพล่ามเถอะ โม้ฉิบเป๋งเลยไปเอามาจากไหนเนี่ย 555 คิดมาได้"

ปล. อย่าคิดมากกับความปัญญาอ่อนของผู้โพสต์ครับ ^^''

ปปล. ลิลไม่ได้ทำขนาด 500*500 ไว้นะ เครื่องแสกนก็เจ๊ง นี่ถ่ายรูปมาแล้วปรับแสงให้ขาวจะได้ดูเหมือน กลายเป็นงี้เลยซะงั้น = =; ถ้าจะเอา 500*500 เดี๋ยวรอใช้เพื่อนแสกนให้ แฮะๆ อยากได้ของรางวัล (ยังมีหน้ามาขอเขาอีก นังลิล...)

ปปปล. อย่าลืมส่งกันมาเยอะๆนะค้า

ปปปปล. โปรดสังเกต ข้าพเจ้าวาดช้างไม่เป็น 555+ สัญลักษณ์เหมือนการ์ตูนเด็กปัญญาอ่อนเลย ถ้าเอาช้างออกแล้วเหลือแต่นก มันจะขลังกว่ามากมายๆ
bangbao
bangbao

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyWed Feb 21, 2007 9:45 pm

ฮึบ ฮึบ ฮึบ เฮ้ออออออ
^[]^!!! ในที่สุดก็ทำเสร็จซะที่ครับ
เล่นเอาเกือบแย่เหมือนกันครับ

งั้นขอพูดถึงคอนเซ็ปเลยละกันนะครับ

เริ่มจาก...หนึ่ง...รูปตรงกลางทุกคนจะเห็นตัวอักษร ksn และช้างซึ่งเป็นสัญลักษณ์ของสถาบันแห่งนี้
สิ่งเหล่านี้แสดงถึง สถาบันแห่งนี้จะเป็นรากฐานที่ทรงพลังและยิ่งใหญ่แก่คนในสังคมยุคปัจจุบัน
จะเป็นกำลังในการขจัดและจัดการกับความชั่วร้ายหรือด้านมืดของสังคม ที่นับวันก็ยิ่งมากขึ้น
ซึ่งมักจะแปรผันตามความทันสมัยและเทคโนโลยีที่พัฒนาอย่างรวดเร็วในปัจจุบัน

...สอง...อัญมณีที่ช้างถืออยู่โดยใช้งวง (จะบอกทำไมครับเนี่ย!!! เริ่มงง 55+ )
เป็นสัญลักษณ์เพื่อแสดงให้คนทั่วไปได้รู้ถึงบทบาทของอัญมณีเหล่านี้ที่มีมากขึ้นต่อสังคม
และมันจะส่องสว่างเป็นประกายในสถาบัณแห่งนี้ครับ (ก็ต้องเอาไปใช้ควบคู่กับปักษามนตรานี่ครับ )

...สาม...แสงสว่างที่เป็นประกายด้านหลัง มีความหมายเป็น 2 นัยยะครับ
คือ 1. เปรียบเสมือนกับว่าสถาบันแห่งนี้จะคอยเป็นแสงสว่างคอยส่องทางเพื่อขจัดด้านมืดของสังคมโดยทั่วไป และเป็นแสงสว่างที่มีตัวตนอยู่เพื่อให้ความอบอุ่นและคอยทำให้คนในสังคมอุ่นใจ

2. เปรียบเสมือนกับปักษามนตราที่เป็นสิ่งหนึ่งที่คอยขจัดความชั่วร้ายแต่ก็ยังคงเป็นความลับต่อคนในสังคมยุคปัจจุบัน

...สี่... ที่ช้างมีงาเพื่อให้ดูทรงพลังครับ และที่มีลวดลายเพื่อเพิ่มความขลังครับ

งั้นแปะเลยนะครับ
(รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. 94492733cn5

ลองลงลวดลายเพิ่มความขลังครับ

(รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. 12740403gk1

เปลี่ยนโทนเพื่อให้เข้ากับสีของสถาบันครับ

(รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. 75992711ug8

ปล. ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ksn อาจไม่เด่นเท่าไรแต่ก็ตั้งใจเต็ม 100 % ครับ ^O^!!!
แอบบตั้งชื่อนิดนึงนะครับ ...แสงสว่างแห่งจตุรทิศ...
lilz
lilz

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.   (รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN. EmptyThu Feb 22, 2007 10:12 am

ตีมือแรงๆให้ คห.บน ง่ะ >////<

ใช้โปรแกรมไรทำคะเนี่ยสวยจังงิ

(รางวัลมาแล้วค่ะ)ขอเชิญร่วมประกวดออกแบบตราสัญลักษณ์ประจำKSN.
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 3เน„เธ›เธ—เธตเนˆเธซเธ™เน‰เธฒ : 1, 2, 3  Next